Đại dịch Covid-19 càn quét ở khắp các châu lục khiến nhiều quốc gia lao đao rơi vào khủng hoảng kinh tế, đe doạ an ninh y tế. Trải qua hai đợt dịch bùng phát, Việt Nam đã được thế giới ghi nhận là đất nước có nhiều biện pháp tích cực kiểm soát và khống chế dịch bệnh. Đóng góp vào thành công bước đầu ấy, Hải Phòng nổi lên là một địa phương có vị trí giao thương của cả nước và quốc tế, song đã giữ sạch lưới, không để xuất hiện ổ dịch lây lan trong cộng đồng và tiếp tục là điểm đến an toàn của các nhà đầu tư trong, ngoài nước.
Tin liên quan
- Đoàn Công tác Ban Kinh tế TW làm việc với Ban Quản lý Khu kinh tế Hải Phòng về thực hiện Nghị quyết số 50-NQ/TW, ngày 20 tháng 8 năm 2019 của Bộ Chính trị
- Hội nghị Mở hồ sơ đề xuất về Tài chính Gói thầu số 01: Tư vấn lựa chọn nhà thầu xây dựng hồ sơ mời thầu và tổng hợp, phân loại hồ sơ dự thầu lựa chọn nhà đầu tư thực hiện Dự án đầu tư xây dựng Nhà máy xử lý chất thải rắn sinh hoạt bằng công nghệ đốt rác phát điện tại Đình Vũ, quận Hải An
- Ban Quản lý Khu Kinh tế Hải Phòng tổ chức Hội nghị Sơ kết Công tác 6 tháng đầu năm 2024 và Triển khai nhiệm vụ 6 tháng cuối năm 2024.
- HỘI NGHỊ CÔNG BỐ QUYẾT ĐỊNH VỀ CÔNG TÁC CÁN BỘ CỦA TRƯỞNG BAN QUẢN LÝ KHU KINH TẾ HẢI PHÒNG
- Nhà máy Innotek giai đoạn 3: Đạt tiến độ xây dựng 75%