Công văn số 1085/ BQL- LĐ về việc ủng hộ Quỹ bảo trợ trẻ em thành phố năm 2017

Thực hiện Công ước quốc tế về quyền trẻ em, Luật bảo vệ, chăm sóc và giáo dục trẻ em, các cấp ủy Đảng, chính quyền, cơ quan, đoàn thể, doanh nghiệp và toàn xã hội quan tâm, chăm lo, thực hiện công tác này đạt hiệu quả cao. Thông qua huy động tổng hợp các nguồn lực xã hội, nhiều hoạt động phong phú, thiết thực được tổ chức: hỗ trợ học bổng, giúp trẻ em bỏ học đến trường, thăm, tặng quà, tổ chức vui chơi dịp Tết thiếu nhi…, mỗi năm hàng nghìn trẻ em có hoàn cảnh khó khăn được chăm sóc, giáo dục, bảo trợ, giúp đỡ hòa nhập công đồng và phát triển.

Trên địa bàn thành phố còn hơn 5.600 trẻ em có hoàn cảnh đặc biệt và gần 14.000 trẻ em có nguy cơ rơi vào hoàn cảnh đặc biệt. Nhân Tháng hành động vì trẻ em năm 2017, UBND thành phố Hải Phòng có Thư kêu gọi các cơ quan, doanh nghiệp, các nhà hảo tâm tiếp tục dành sự quan tâm, thể hiện tinh thần tương thân, tương ái, trách nhiệm với trẻ em có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn thành phố bằng nhiều hình thức phù hợp, tính cực ủng hộ, đóng góp xây dựng Quỹ Bảo trợ trẻ em thành phố để cùng chia sẻ, chung sức thực hiện tốt hơn nữa sự nghiệp bảo vệ và chăm sóc trẻ em thành phố.

Ban Quản lý Khu kinh tế Hải Phòng đề nghị quý Ông (Bà) Tổng giám đốc tạo điều kiên và ủng hộ các em có hoàn cảnh khó khăn, nhằm giúp cho mọi trẻ em sinh ra, dù ở hoàn cảnh nào, cũng được quyền sống trong một môi trường có sự quan tâm, chăm sóc của cộng đồng xã hội và có cuộc sống ngày một tươi đẹp hơn!

Thông tin đơn vị nhận ủng hộ:

Qũy Bảo trợ em Hải Phòng

Địa chỉ: 20 Trần Hưng Đạo, Hồng Bàng, Hải Phòng

Điện thoại: 0225.3822.712/0225.3602.220

Tên tài khoản: Quỹ Bảo trợ trẻ em Hải Phòng

Số tài khoản:

# 19129447818888 tại Ngân hàng Techcombank - Chi nhánh Hải Phòng

# 3713.0.1093521.00000 tại Kho bạc nhà nước quận Hồng Bàng, Hải Phòng

# 160314851001061 tại Ngân hàng Eximbank - Chi nhánh Hải Phòng

Ban Quản lý Khu kinh tế Hải Phòng xin trân trọng cảm ơn!

Vui lòng nhấn vào đây để tải toàn văn Công văn số 1085/BQL-LĐ ngày 09/6/2017 của Ban Quản lý Khu kinh tế Hải Phòng về việc ủng hộ Quỹ bảo trợ trẻ em thành phố năm 2017

Chia sẻ:

lexico vietinbank nganhangbuudien trangdue Namdinhvu vanlong Airtec SOMERSET KNAUF VINACONEXEC HSK Bridgestone